Effer - paralmax 250

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký:
Nhóm dược lý: Thuốc khác
Thành phần: Mỗi gói thuốc bột sủi chứa: Paracetamol…………..250 mg Tá dược vđ 1 gói bột sủi bọt.
Dạng bào chế:
Công ty sản xuất:
Công ty đăng ký sản xuất:
Chỉ định:
Điều trị các triệu chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa ở trẻ em trong các trường hợp: Đau đầu, đau răng, đau họng, nhức mỏi cơ, cảm cúm, mọc răng, nhức răng... Chú ý : Mỗi gói có chứa khoảng 117,23 mg natri nên cần chú ý đến khẩu phần ăn hàng ngày trong trường hợp bệnh nhân có chỉ định ăn kiêng muối.

Chống chỉ định:
Không dùng cho những người quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc. Những người suy giảm chức năng gan nặng. Bệnh nhân mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD.

Tương tác thuốc:


Tác dụng ngoại y (phụ):
Hiếm thấy, nếu có thì có thể gặp: Nổi ban và những phản ứng dị ứng khác . Trong một số trường hợp đơn lẻ có thể gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu, suy gan. Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc

Chú ý đề phòng:
Dùng uống, hòa tan thuốc trong một lượng nước phù hợp, uống ngay sau khi thuốc tan hết, các lần cách nhau không dưới 4 giờ. Liều lượng: Liều trung bình khuyến cáo: 10
- 15 mg/kg thể trọng trong 4
- 6 giờ, không quá 60 mg/kg thể trọng trong 24 giờ. Hoặc dùng thuốc theo chỉ dẫn của thầy thuốc. Lưu ý : Không được kéo dài việc dùng paracetamol để tự điều trị cho trẻ em khi : Triệu chứng đau đã kéo dài quá 5 ngày. Triệu chứng sốt cao (trên 39,5oC) đã kéo dài quá 3 ngày.

Liều lượng:
Dùng uống, hòa tan thuốc trong một lượng nước phù hợp, uống ngay sau khi thuốc tan hết, các lần cách nhau không dưới 4 giờ. Liều lượng: Liều trung bình khuyến cáo: 10
- 15 mg/kg thể trọng trong 4
- 6 giờ, không quá 60 mg/kg thể trọng trong 24 giờ. Hoặc dùng thuốc theo chỉ dẫn của thầy thuốc. Lưu ý : Không được kéo dài việc dùng paracetamol để tự điều trị cho trẻ em khi : Triệu chứng đau đã kéo dài quá 5 ngày. Triệu chứng sốt cao (trên 39,5oC) đã kéo dài quá 3 ngày.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Effer - paralmax 250 Effer - paralmax 250 Product description: Effer - paralmax 250 : Điều trị các triệu chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa ở trẻ em trong các trường hợp: Đau đầu, đau răng, đau họng, nhức mỏi cơ, cảm cúm, mọc răng, nhức răng... Chú ý : Mỗi gói có chứa khoảng 117,23 mg natri nên cần chú ý đến khẩu phần ăn hàng ngày trong trường hợp bệnh nhân có chỉ định ăn kiêng muối. GT GT86739


Effer - paralmax 250


Dieu tri cac trieu chung dau va/hoac sot tu nhe den vua o tre em trong cac truong hop: Dau dau, dau rang, dau hong, nhuc moi co, cam cum, moc rang, nhuc rang... Chu y : Moi goi co chua khoang 117,23 mg natri nen can chu y den khau phan an hang ngay trong truong hop benh nhan co chi dinh an kieng muoi.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212