Paracetamol-325 mg

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VNB-0581-00
Nhóm dược lý:
Thành phần:
  • Paracetamol: 325mg
Dạng bào chế: viên nén
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:

- Các triệu chứng đau nhức do cảm các: nhức đầu, đau cơ, đau khớp; nhức răng, đau khi hành kinh.
- Các chứng sốt do bất kỳ nguyên nhân nào.

Chống chỉ định:
Quá mẫn với thành phần thuốc. Bệnh nhân bị suy gan & thận nặng, viêm gan siêu vi.

Tương tác thuốc:
Dùng với thuốc có độc tính trên gan làm tăng nguy cơ độc trên gan. Liều cao acetaminophen gây tăng hiệu quả chống đông.

Tác dụng ngoại y (phụ):
Rất hiếm: mề đay, ban đỏ.

Chú ý đề phòng:
Bệnh nhân bị suy gan hay thận. Người già, trẻ em. Phụ nữ có thai & cho con bú.

Liều lượng:
* Viên nén: nuốt với lượng nước vừa đủ.* Viên sủi: cho viên thuốc tan hoàn toàn trong ly nước trước khi dùng.
- Người lớn: 1-2 viên, 3-4 lần /ngày.
- Trẻ 3-7 tuổi: 1/2 viên 325, 2-3 lần /ngày
- Trẻ 7-15 tuổi: 1/2 -1 viên 500, 3 lần /ngày

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Paracetamol-325 mg Paracetamol-325 mg Product description: - Các triệu chứng đau nhức do cảm các: nhức đầu, đau cơ, đau khớp; nhức răng, đau khi hành kinh.- Các chứng sốt do bất kỳ nguyên nhân nào.


Paracetamol-325 mg


- Cac trieu chung dau nhuc do cam cac: nhuc dau, dau co, dau khop; nhuc rang, dau khi hanh kinh.- Cac chung sot do bat ky nguyen nhan nao.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212