Paracetamol-500 mg

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VNA-3411-00
Nhóm dược lý:
Thành phần:
  • Paracetamol: 500mg
Dạng bào chế: viên nén
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Hạ nhiệt, giảm đau trong các trường hợp: cảm cúm, nhức đầu, thấp khớp, nhức răng đau mình.

Chống chỉ định:
Quá mẫn cảm với Paracetamol suy chức năng gan.

Tương tác thuốc:
Dùng thời gian dài làm tăng tác dụng kháng đông của warfamin.

Tác dụng ngoại y (phụ):
Hiếm phản ứng dị ứng. Có thể gây suy gan (do huỷ tế bào gan) khi dùng liều cao kéo dài.

Chú ý đề phòng:
Suy thận nặng

Liều lượng:
Người lớn: uống 1-2 viên x 1-3 lần/ngàyTrẻ em từ 6-15 tuổi: uống 1/2 viên x 1-3 lần/ngày

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Paracetamol-500 mg Paracetamol-500 mg Product description: Hạ nhiệt, giảm đau trong các trường hợp: cảm cúm, nhức đầu, thấp khớp, nhức răng đau mình.


Paracetamol-500 mg


Ha nhiet, giam dau trong cac truong hop: cam cum, nhuc dau, thap khop, nhuc rang dau minh.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212