Paracetamol-500mg

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VNA-3014-00
Nhóm dược lý:
Thành phần:
  • Paracetamol: 500mg
Dạng bào chế: viên nang
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Giảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức đầu, đau tai, đau răng, đau nhức do cảm cúm.

Chống chỉ định:
Quá mẫn với Acetaminophen. Trường hợp thiểu năng tế bào gan.

Tương tác thuốc:
Tránh uống rượu khi dùng thuốc.

Tác dụng ngoại y (phụ):

- Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra.
- Khi có phản ứng dị ứng thì phải ngưng thuốc.

Chú ý đề phòng:

- Trường hợp suy thận trầm trọng, khoảng cách giữa các lần dùng thuốc phải lâu hơn (6 đến 8 giờ).
- Thận trọng khi dùng thuốc kéo dài, nhất là trong những trường hợp bệnh nhân bị suy thận hay suy gan, dùng quá liều tối đa được khuyến cáo.

Liều lượng:
Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ. Ngày không quá 8 viên.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Paracetamol-500mg Paracetamol-500mg Product description: Giảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức đầu, đau tai, đau răng, đau nhức do cảm cúm.


Paracetamol-500mg


Giam dau nhanh cac trieu chung sot, dau nhuc va kho chiu nhu nhuc dau, dau tai, dau rang, dau nhuc do cam cum.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212