Coryzal

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VNB-4248-05
Nhóm dược lý:
Thành phần:
  • Paracetamol: 500mg
  • pseudoephedrin HCL: 30mg
Dạng bào chế: viên nang
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Triệu chứng cảm cúm, viêm xoang: nhức đầu, sốt, nghẹt mũi

Chống chỉ định:
Quá mẫn cảm với thành phần thuốc. Suy gan nặng, tăng huyết áp nặng, suy vành.

Tương tác thuốc:
Không dùng chung với thuốc IMAO, thuốc trị tăng huyết áp.

Tác dụng ngoại y (phụ):
Đánh trống ngực, hay lo âu, kích thích, mất ngủ, đau đầu, vã mồ hôi, phát ban, nổi mề đay, hiếm gặp giảm tiểu cầu.

Chú ý đề phòng:
Tăng huyết áp, bệnh mạch vành, bệnh tuyến giáp, đái tháo đường, người lớn tuổi & có bệnh tâm thần

Liều lượng:
Người lớn 1 viên x 4-6 lần/ngày. Trẻ 12-115 tuổi: 1 viên x 2 lần/ ngày.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:


Coryzal


Trieu chung cam cum, viem xoang: nhuc dau, sot, nghet mui
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212