Paracetamol 325mg

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VNB-0051-02
Nhóm dược lý: Giảm đau, hạ sốt, chống viêm
Thành phần: Acetaminophen
Dạng bào chế: Viên nén
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Giảm đau, hạ sốt. Các cơn đau do cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do hành kinh, đau răng, đau nửa đầu.

Chống chỉ định:
Quá mẫn cảm với thành phần thuốc. Bệnh nhân bị suy gan và thận nặng, viêm gan siêu vi.

Tương tác thuốc:
Dùng với thuốc có độc tính trên gan làm tăng nguy cơ độc trên gan. Liều cao acetaminophen gây tăng hiệu quả chống đông.

Tác dụng ngoại y (phụ):
Rất hiếm: mề đay, ban đỏ.

Chú ý đề phòng:
Bệnh nhân bị suy gan hay thận. Người già, trẻ em. Phụ nữ có thai và cho con bú.

Liều lượng:
Trẻ 6-12 tuổi: 1 viên/1 lần cách nhau tối thiểu 4 giờ. Không quá 6 viên trong 24 giờ.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Paracetamol 325mg Paracetamol 325mg Product description: Giảm đau, hạ sốt. Các cơn đau do cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do hành kinh, đau răng, đau nửa đầu.


Paracetamol 325mg


Giam dau, ha sot. Cac con dau do cam cum, nhuc dau, dau hong, dau nhuc co xuong, dau do hanh kinh, dau rang, dau nua dau.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212