Paracetamol 10% 20ml

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VNB-2517-04
Nhóm dược lý: Giảm đau, hạ sốt, chống viêm
Thành phần: Acetaminophen
Dạng bào chế: Dung dịch uống
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Nhanh chóng hạ sốt, giảm đau nhức thông thường và giảm khó chịu trong các trường hợp sốt sau khi tiêm chủng, cảm lạnh, cúm, đau răng, mọc răng, đau đầu, đau tai, viêm họng...

Chống chỉ định:
Quá mẫn cảm với paracetamol.

Tương tác thuốc:
Không dùng kèm với các thuốc khác có chứa paracetamol.

Tác dụng ngoại y (phụ):
Rất hiếm: kích ứng dạ dày nhẹ.

Chú ý đề phòng:
Không dùng quá liều chỉ định.

Liều lượng:

- Trẻ 2,5
- 5,4 kg (trẻ sơ sinh
- 3 tháng tuổi): 0,4 mL/lần.
- Trẻ 5,5
- 7,9 kg (trẻ 4
- 11 tháng tuổi): 0,8 mL/lần.
- Trẻ 8
- 10,9 kg (trẻ 12
- 23 tháng tuổi): 1,2 mL/lần.
- Trẻ 11
- 15,9 kg(trẻ 24
- 36 tháng tuổi): 1,6 mL/lần.
- Trẻ >= 16 kg (trẻ > 36 tháng tuổi): Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ, không quá 5 lần/ngày. Lắc kỹ chai trước khi dùng.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Paracetamol 10% 20ml Paracetamol 10% 20ml Product description: Nhanh chóng hạ sốt, giảm đau nhức thông thường và giảm khó chịu trong các trường hợp sốt sau khi tiêm chủng, cảm lạnh, cúm, đau răng, mọc răng, đau đầu, đau tai, viêm họng...


Paracetamol 10% 20ml


Nhanh chong ha sot, giam dau nhuc thong thuong va giam kho chiu trong cac truong hop sot sau khi tiem chung, cam lanh, cum, dau rang, moc rang, dau dau, dau tai, viem hong...
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212