Fexet-180mg

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VN-10145-05
Nhóm dược lý:
Thành phần:
  • Fexofenadine: 180mg
Dạng bào chế: Viên bao phim
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Dị ứng, viêm mũi dị ứng

Chống chỉ định:
Quá mẫn với thành phần của thuốc. Trẻ dưới 6 tuổi. Cho con bú.

Tương tác thuốc:
Những thuốc chuyển hoá qua gan như erythromycin, ketoconazole. Thuốc kháng acid có chứa nhôm và magiê.

Tác dụng ngoại y (phụ):
Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, chóng mặt, mệt mỏi. Hiếm gặp: mất ngủ, căng thẳng, ác mộng, mày đay, phát ban, ngứa, phù mạch, tức ngực, khó thở, đỏ bừng, quá mẫn hệ thống.

Chú ý đề phòng:
Suy thận, suy gan. Bệnh tim. Có thai.

Liều lượng:
Viêm mũi dị ứng theo mùa Người lớn và trẻ em >= 12t: 60mg x 2 lần/ngày hoặc 120mg x 1 lần/ngày; Trẻ em 6-11t: 30mg x 2 lần/ngày. Nổi mày đay tự phát mãn tính: Người lớn và trẻ em >= 12 tuổi: 180mg x 1 lần/ngày; Trẻ em 6-11 tuổi: 30mg x 2 lần/ngày.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Fexet-180mg Fexet-180mg Product description: Dị ứng, viêm mũi dị ứng


Fexet-180mg


Di ung, viem mui di ung
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212