Hapacol-120 mg

  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VNB-4389-05
Nhóm dược lý:
Thành phần:
  • Paracetamol: 120mg
Dạng bào chế: si rô thuốc
Công ty đăng ký: g.
Chỉ định:
Điều trị các triệu chứng đau nhức và/hoặc sốt trong các trường hợp:
- Cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ
- xương, bong gân, đau khớp, …
- Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: đau tai, đau họng, viêm mũi xoang do nhiễm khuẩn hay do thời tiết,…
- Sau phẫu thuật cắt amiđan, nhổ răng, mọc răng, nhức răng.

Chống chỉ định:
Quá mẫn với paracetamol.Các trường hợp: thiếu hụt glucose
- 6
- phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan; người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi thận.

Tương tác thuốc:
Paracetamol làm tăng tác dụng của thuốc kháng đông (warfarin) khi dùng chung. Rượu, thuốc chống co giật, isoniazid có thể làm tăng độc tính của Paracetamol đối với gan.

Tác dụng ngoại y (phụ):
Hiếm gặp phản ứng dị ứng. Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài. Độc đối với máu (giảm bạch cầu, thiếu máu), độc với thận.Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Chú ý đề phòng:
Thận trọng ở người có thiếu máu từ trước.

Liều lượng:
Cách mỗi 4
- 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày. * Liều uống: trung bình từ 10
- 15 mg/kg thể trọng/lần. Tổng liều tối đa không quá 60 mg/kg thể trọng/24 giờ. * Hoặc có thể theo phân liều sau:Trẻ em từ 4 đến 11 tháng: uống ½ muỗng cà phê hoặc ½ gói (2,5ml)/lần.Trẻ em từ 12 đến 23 tháng tuổi: uống 1 muỗng cà phê hoặc 1 gói (5ml)/lần.Trẻ em từ 3 đến 4 tuổi: uống 1 ½ muỗng cà phê hoặc 1 ½ gói (7,5ml)/lầnTrẻ em từ 4 đến 5 tuổi: uống 2 muỗng cà phê hoặc 2 gói (10ml)/lần.Trẻ em 6 đến 8 tuổi: uống 2 ½ muỗng cà phê hoặc 2 ½ gói (12,5ml)/lần.Trẻ em từ 8 đến 9 tuổi: uống 3 muỗng cà phê hoặc 3 gói (15ml)/lần.Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc Lưu ý:Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi:
- Có triệu chứng mới xuất hiện.
- Sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.
- Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sĩ.

Bảo quản:


Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Hapacol-120 mg Hapacol-120 mg Product description: Điều trị các triệu chứng đau nhức và/hoặc sốt trong các trường hợp: - Cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ - xương, bong gân, đau khớp, …- Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: đau tai, đau họng, viêm mũi xoang do nhiễm khuẩn hay do thời tiết,…- Sau phẫu thuật cắt amiđan, nhổ răng, mọc răng, nhức răng.


Hapacol-120 mg


Dieu tri cac trieu chung dau nhuc va/hoac sot trong cac truong hop: - Cam lanh, cam cum, dau dau, dau co - xuong, bong gan, dau khop, …- Nhiem khuan duong ho hap tren: dau tai, dau hong, viem mui xoang do nhiem khuan hay do thoi tiet,…- Sau phau thuat cat amidan, nho rang, moc rang, nhuc rang.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

Giá Thuốc www.giathuoc.vn Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212